Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

Sponser

Top posters
AC10_Dream (193)
เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ Vote_lcapเคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ Voting_barเคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ Vote_rcap 
ACKangz (131)
เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ Vote_lcapเคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ Voting_barเคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ Vote_rcap 
catchord (62)
Hatsune_Miku (46)
White Killer (39)
lospeed002 (34)
muuugoub (30)
Nattapol (30)
LOVE_marie (24)
PAT'Z (24)

Latest topics
» แจก โปรแกรม CoolEdit Pro 2.0 + Cracks
เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ EmptyMon Oct 29, 2012 10:15 am by amy9999

» แจก AlienShooter 2 Reloaded [ 250MB ]
เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ EmptySun Feb 26, 2012 7:02 pm by tamwa1144

» Why ? เว็บนี้มันขาดอะไรกัน !! ~
เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ EmptyTue Nov 24, 2009 8:38 pm by AC10_Dream

» Games Request Room Update !!
เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ EmptySun Nov 22, 2009 5:51 pm by AC10_Dream

» แยกแยะความรัก
เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ EmptyFri Nov 20, 2009 10:53 pm by AC10_Dream

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ

AC10_Dream
Nattapol
ACKangz
7 posters

Go down

เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ Empty เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ

ตั้งหัวข้อ by ACKangz Sat Sep 19, 2009 5:18 pm

เคล็ดลับเเก้เเค้นผี..จิงๆน้า
เคล็ดลับแก้แค้นผี

1.อย่านอนเตียงที่มีใต้เตียงโล่ง ถ้ากลัวมากก้อห้ายปายนอนใต้เตียงแทน ปล่อยห้ายผีนอนบนเตียงปาย
2.ถ้ากลัวผีช่องแอร์ห้ายเปิดหน้าต่างนอน ห้ายกระสือมาหลอกแทน
3.ถ้ากลัวไฟปิดเปิดเอง ห้ายถอดหลอดไฟออกทุกดวงเช่นเดียวกับก๊อกน้ำเปิดเอง ก้อห้ายปิดมานทิ้งไว้
4.ถ้าอยู่เด่ๆ ด้ายกลิ่นธูป ห้ายคว้าการบูรมาดม
5.ถ้าอยู่เด่ๆได้ยินเสียงเพลงไทย ห้ายเอา i pod มาเปิด hiphop ฟัง
6.ถ้าอยู่เด่ๆด้ายยินเสียงเด็กหรือผู้หญิงร้องไห้ ห้ายลุกขึ้นมาปลอบจายผี
7.ถ้าเพิ่ลโดนผีเข้า ให้เมินมันแร้วปายนอน พอม่ายเม่คายสนจาย ผีก้อจะเซ็งออกปายเอง
8.ถ้ามีเงาอะไรผ่านหน้าต่างปาย ห้ายปายยืนแถวๆหน้าต่าง ทามเงาผ่านย้อนปายบ้าง
9.ถ้ากลัวจะเม่คายมายืนอยู่ปลายเตียง ก้อห้ายนอนเอาหัวมาไว้ปลายเตียง (ดูซิจาปายยืนเท่ไหน)
10.ถ้าผีมาขอส่วนบุญส่วนกุศลห้ายถามว่าสามาดโอนเข้าบัญชีด้ายเท่วัดไหน สาขาอาราย รับบัตรเครดิตหรือป่าว
11.ถ้าผีจามาห้ายหวย ห้ายบอกว่ารับขนมจีบซาลาเปาเพิ่งไหมคร้า โอกาสหน้าเชิญใหม่
12.ถ้าผีจาตามปายอยู่เท่บ้าน บอกห้ายผีปายทามเรื่องขอย้ายเช่อเข้าทะเบียนบ้านในฐานะผู้อยู่อาศัยห้ายถูกต้องตามกดหมายเสียก่อน
13.ถ้าปายแถวพัทยา อย่าลืมเอา Dict ไปด้วย เพราะอาจเจอผีฝรั่ง
14.ถ้าเปิดทีวีแร้วเจอภาพบ่อน้ำ ห้ายเอาทีวีปายวางบนขอบระเบียง(ในกรณีที่เป็นชั้น 3 ขั้นปาย) ผีเท่คลานออกมาจากทีวีจะตกระเบียงตายเอง
15.ถ้าอยู่เด่ๆน้ำจากฝักบัวเท่อาบกลายเปนเลือด ห้ายเอาถุงมารองแร้วนำเลือดปายขายตามโรงพยาบาล
16.ถ้าอยู่เด่ๆภาพหน้าตาตะเองในกระจกเปนหน้าผี อย่าตกจาย ห้ายรีบหาสีเมจิก 1แท่ง แล้วเติมหนวดลงปายใน
กระจก
13.ถ้าม่ายอยากเสี่ยงกะผีในตู้เสื้อผ้า เขียนแปะไว้ว่า * ที่หมานอน*
14.ถ้ากลัวผีในลิฟต์ ห้ายยกของหนักๆปายด้วย ผีจาตามมาด้วยม่ายด้ายเพราะว่าน้ำหนักเกิน
15. ถ้าคุงเริ่มเอะจายว่าผู้หญิงเท่โบกรถมากะคุงจาเปนผีหรือป่าว ห้ายเรียกเก็บค่าโดยสารก่อนเท่เทอจะหายปาย
16.ถ้าคุงเห็นภาพผู้หญิงอยู่บนกระจกรถ แวะเข้าปั๊มแร้วเรียกเด็กมาเช็ดกระจก
17.ถ้าถ่ายรูปแร้วติดผี ห้ายนำหน้าผีปายตัดต่อกับภาพโป๊ ผีจาอายม่ายกล้ามาหลอกอีก
18.ถ้าคุงพบผีเปรตในวานฝนฟ้าคะนอง ห้ายก้มตัวต่ำฟ้าจะผ่าโดนผีก่อน
ถ้าคุงทามตามเน้ด้ายหมดผีจาม่ายมาหลอกคุงเรย เพราะเชื่อด้ายเรยว่าคุงบ้ากว่าผีอีก
อ่านขำๆน้าคร้าเห็นหลายคนกามลางเครียด

Credit : PAMEE PAMEE
ACKangz
ACKangz
Member - Rank A

Male โพส : 131
พอยท์ : 416
เกียรติยศ : 4
อาชีพ : นักเรียน
Perfect : 0

ขึ้นไปข้างบน Go down

เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ Empty Re: เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ

ตั้งหัวข้อ by Nattapol Sat Sep 19, 2009 5:25 pm

เอาเข้าปายโจโจ้จะลองไปทำดูไหมนี่ เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ 808603
ลองวิธีเห็นผีของผมเส็จถ้าหมั่นไส้ก็วิธีนี้เลย
Nattapol
Nattapol
Member - Rank D

Male โพส : 30
พอยท์ : 234

เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ Empty Re: เคล็ดลับแก้แค้นผีนะครับ

ตั้งหัวข้อ by AC10_Dream Sat Sep 19, 2009 7:05 pm

เหอะๆ ถ้าเจอผีไทย สวดไทยเลย ถ้าเจอฟรั่ง สวดไทย เอาไม่อยู่ = ="
AC10_Dream
AC10_Dream
Administrators
Administrators

Male โพส : 193
พอยท์ : 1120
เกียรติยศ : 25
อาชีพ : ดาราชื่อดัง !!

http://www.ac-10.com

ตั้งหัวข้อ by nutnapong Sat Sep 19, 2009 8:48 pm

งั้นก็วิ่งเข้าวัดสิครับทั้งไทยและฟรั่ง
nutnapong
nutnapong

Male โพส : 22
พอยท์ : 225
เกียรติยศ : 3

ตั้งหัวข้อ by nutnapong Sat Sep 19, 2009 8:53 pm

ถ้าเจอจริงขึ้นมาละก็โกยเถาะโยม
nutnapong
nutnapong

Male โพส : 22
พอยท์ : 225
เกียรติยศ : 3

ตั้งหัวข้อ by White Killer Sat Sep 19, 2009 11:10 pm

เอ้อ....นะ

อยากบอกว่า....ภาษาวิบัตได้อีกอ่ะฮะ = ="

แต่ก็ฮาดีนะฮะ ^^
White Killer
White Killer
Sub - Moderator

Female โพส : 39
พอยท์ : 54
เกียรติยศ : 6

ตั้งหัวข้อ by ACKangz Sat Sep 19, 2009 11:13 pm

White Killer พิมพ์ว่า:เอ้อ....นะ

อยากบอกว่า....ภาษาวิบัตได้อีกอ่ะฮะ = ="

แต่ก็ฮาดีนะฮะ ^^

ไปก๊อปมาอ่ะครับขี้เกียจเปลี่ยนภาษาวิบัต เป็น ภาษาไทยที่ถูกต้อง
ACKangz
ACKangz

Male โพส : 131
พอยท์ : 416

ตั้งหัวข้อ by Hatsune_Miku Sun Sep 20, 2009 7:53 am

กวนดี แต่ก็ใช้ได้
Hatsune_Miku
Hatsune_Miku

Male โพส : 46
พอยท์ : 52
เกียรติยศ : 1
อาชีพ : นักร้องเพลง

http://www.audition.in.th

ตั้งหัวข้อ by lospeed002 Thu Sep 24, 2009 8:19 pm

ไม่กล้าทำฟะ
lospeed002
lospeed002

Male โพส : 34
พอยท์ : 88
เกียรติยศ : 19

ขึ้นไปข้างบน